แบบลายสักญี่ปุ่น
ลายสักซามูไรลายสักปราสาทญี่ปุ่น
ลายสักปลาคราฟ
ลายสักเต็มแขนญี่ปุ่น
ลายสักผีญี่ปุ่น
ลายสักเกอิชา
ลายสักยากูซ่า
เห็นได้ความนิยมในการสักลายสไตล์ญี่ปุ่นได้รับความนิยมในประเทศไทยมากเลยทีเดียว ในตัวอย่างนี้จะให้ชมแบบลายสักเต็มหลังญี่ปุ่นสวยๆ ที่มีกลิ่นอายความเป็นญี่ปุ่น มีความนุ่มนวลของเส้นสาย และแบบที่มีความดุดันก็มีเช่นกันโดยเฉพาะลายสักแบบปิศาจหรือลายสักซามูไรเต็มแผ่นหลัง ลายสักปลาคราฟก็ให้ความอ่อนโยชนเช่นกัน
สำหรับลายสักเต็มแผ่นหลังญี่ปุ่นของผู้หญิง จะนิยมสักลายปลาคราฟที่แผ่นหลัง ลายสักใบหน้าผู้หญิงเต็มแผ่นหลัง และลายสักปลาคราฟ เพราะมีความอ่อนโยนดูเซ็กซี่จึงเหมาะสำหรับเป็นลายสักของสาวๆ